Ɗaya daga cikin samfuran da ake amfani da su don kashe kwari da kwari da za su iya cutar da tsire-tsire na mu shine ake kira acephate kwari. A cikin wannan labarin, za mu bayyana abin da acephate yake da kuma yadda aka bunkasa shi. Za mu kuma tattauna illolinsa da fa'idojinsa- Za mu kuma san yadda yake taimaka wa manoma wajen haɓaka amfanin gona a can da kuma yadda za su iya amfani da wannan cikin aminci ta hanyar dalla-dalla.
An fara Gano Acephate a cikin 1970s Ta Kamfanin Stauffer Chemical Company Acephate an halicce shi ne don kare amfanin gona daga kwari masu cutarwa waɗanda za su iya ci (da lalata) su ciki har da auduga da gyada. An karɓi Acephate don amfanin gona da lambu a Amurka ta 1984, lokacin da Hukumar Kare Muhalli (EPA) ta amince da ita. Wannan alama ce ta cewa ana iya amfani da shi a gonaki ko wasu filaye. Tun daga lokacin, amfani da acephate don magance kwari a cikin gonaki da lambuna da manoma da sauran masu aikin gona ya karu.
Kamar yadda yake tare da kowane sinadarai, maganin kwari na acephate baya tare da wasu haɗarin aminci da muhalli. Gabaɗaya ana ɗaukarsa lafiya don amfani kamar yadda ya kamata ya kasance bisa ga lakabin. Duk da yake yana iya zama mai tasiri ga ƙwayoyin cuta idan aka yi amfani da su a cikin adadin da suka dace, idan an yi amfani da su ba daidai ba ko ma cin abinci mai yawa ta mutane da dabbobi, sodium benzoate yana haifar da matsalolin lafiya. Don haka yakamata a ba shi mahimmanci daidai.
Samun ikon kashe kwari yana iya zama ɗaya daga cikin fa'idodin kai tsaye a cikin amfani da maganin kwari na acephate. Mafi kyawun amfanin gona yana faruwa ne kawai lokacin da aka kiyaye kwari kuma amfanin gona na iya bunƙasa. Wannan yana taimakawa wajen kare tsire-tsire, ta yadda babu wanda zai iya ci ko lalata shi. A mafi yawan lokuta, ana iya shawo kan yaduwar cututtuka da ke shafar tsirrai da dabbobi ta hanyar sarrafa kwari. Haɗe tare da samun damar kawar da kwari masu haɗari masu haɗari daga tsire-tsire na asali, don haka yana ba da damar yanayin muhallin gida su bunƙasa.
Acephate kwari yana kai hari ga tsarin juyayi na waɗannan kwari. Lokacin da aka fallasa su ga sinadarai, yakan shiga cikin tsarin su kuma ya rushe yadda jijiyoyi a cikin ɓangaren kwari ke aiki. Wannan ya nuna cewa kwari ba za su iya isar da saƙon yadda ya kamata tsakanin ƙwayoyin jijiyarsu ba. Don haka, suna iya yin ruɗani da rashin motsi wanda a ƙarshe zai haifar da mutuwa daga tasirin acephate. Wannan shine yadda acephate ke sarrafa kashe kwari.
Hakanan yana da mahimmanci a lura cewa ana amfani da maganin kwari na acephate a wani yanki na gabaɗayan shirin kawar da kwari. Ɗaya daga cikin waɗannan ana kiransa Integrated Pest Management (IPM). Menene IPM? - Ainihin, IPM yana taimaka mana mu sarrafa takamaiman matsalar da ƙasan maganinta wanda ya dogara da sinadarai. Madadin haka, yana aiwatar da haɗakar hanyoyin da suka haɗa da sarrafa ilimin halitta da haɓaka daidaiton da aka samu a yanayi.
An yi rajistar maganin kwari na Acephate don amfani a cikin Amurka ta Hukumar Kare Muhalli (EPA). EPA ta kafa iyakokin amfani don acephate kamar yadda ake amfani da shi a cikin noma da wuraren noma. Don kiyaye mutane da muhalli lafiya, masu gudanarwa suna sanya hani kan adadin manoman acephate za su iya amfani da su. EPA tana da takamaiman buƙatu don yin lakabi, marufi da rajistar samfuran da ke ɗauke da acephate. Ta wannan hanyar, mai amfani zai iya koyon yadda ake amfani da shi daidai da aminci.
An kafa Shanghai Xinyi Chemical Co., Ltd a ranar 28 ga Nuwamba 2013. CIE ta mai da hankali kan fitar da sinadarai na kimanin shekaru 30. CIE za ta ci gaba da aiki don samar da ƙarin samfuran ƙima ga ƙarin ƙasashe. Shuka mu na samar da acetochlor da glyphosate a cikin adadin tsakanin tan 5,000 zuwa 100,000 a kowace shekara. Har ila yau, muna aiki tare da kamfanoni masu yawa a kan samar da paraquat imidacloprid, da sauran abubuwa. Don haka, ingancinmu yana da daraja a duniya. A halin yanzu, nau'ikan nau'ikan nau'ikan da za mu iya samarwa sun haɗa da maganin kwari na acephate, SC, OSC, OD, EC, EW, ULV, WDG, WSG, SG, G da sauransu. samar da hadaddiyar sinadarai masu biyan bukatun kasuwa. Kullum muna tuna shi a matsayin alhakinmu. Muna kuma bayar da rahoton GLP don wasu samfuran.
CIE jagora ce ta duniya a cikin aikin gona da sabis na fasaha. CIE ya ƙudura don yin bincike da haɓaka ƙwayoyin cuta na acephate da sinadarai waɗanda ke amfana da duk mutane a duniya. Kamfaninmu ya fara mai da hankali kan alamar ƙasa a farkon ƙarni na 21st. Bayan 'yan shekaru na girma, mun fara duba kasuwannin duniya kamar maganin kwari na acephate, Brazil, Suriname, Paraguay, Peru, Afrika, Kudancin Asiya, da dai sauransu. Nan da 2024, mun kulla dangantakar kasuwanci da kasashe fiye da 39. Za kuma mu himmatu wajen kawo kayayyakinmu masu inganci zuwa sabbin kasashe.
1. Ingantacciyar samar da abinci: Maganin kashe qwari na iya sarrafa yaɗuwar cututtuka da kwari da ciyayi yadda ya kamata, ta yadda za a rage yawan ƙwari, haɓaka amfanin gona da tabbatar da wadatar abinci.2. Maganin kashe kwari yana rage farashin aiki Za a iya amfani da magungunan kashe qwari don inganta aikin noma zai iya taimakawa manoma su adana lokaci da kuma kashe kwari.3. Samar da fa'idodin tattalin arziki: Magungunan kashe qwari na iya taimakawa wajen hana cutar AIDS da tabbatar da cewa an yi nasara a girbi da kuma amfani da shi wajen noman noma ya kawo fa'idar tattalin arziki.4. Ana iya tabbatar da amincin abinci da inganci ta magungunan kashe qwari. Za su iya hana barkewar cutar ta ba da tabbacin aminci da ingancin abinci, da kuma taimakawa wajen kare lafiyar waɗanda ke kewaye da mu.
Magungunan kashe qwari namu suna bin ka'idoji da ƙa'idodi na ƙasa. Don tabbatar da kwanciyar hankali da amincin ingancin samfur.1. Tuntuɓar tallace-tallace na farko: Za mu ba abokan ciniki tare da shawarwarin tallace-tallace na ƙwararru don amsa tambayoyinsu game da maganin kwari na acephate, amfani, ajiya da sauran batutuwa na magani da tufafi. Abokan ciniki na iya tuntuɓar mu ta imel, waya ko kan layi kafin yin sayayya.2. Koyarwar bayan-tallace-tallace: Za mu gudanar da horo akai-akai kan magungunan kashe qwari wanda zai rufe yadda ya kamata a yi amfani da magungunan kashe qwari da kiyayewa, matakan kariya kamar., don inganta abokan ciniki a cikin ƙwarewar amfani da magungunan kashe qwari da wayar da kan jama'a.1/33. Komawa ziyara bayan tallace-tallace Za mu yi ziyarar tallace-tallace akai-akai ga abokan cinikinmu don koyo game da abubuwan da suka fi so da gamsuwa, tattara ra'ayoyinsu da shawarwari, da haɓaka abubuwan da muke bayarwa koyaushe.